HIỂU VỀ HARAM??

HIỂU VỀ HARAM??

Haram là gì?

Haram có nghĩa là bất hợp pháp, không được phép hoặc bị cấm

Đối lập với Halal là Haram, có nghĩa là bất hợp pháp, không được phép hoặc bị cấm. Các loại thực phẩm sau đây là Haram thường gặp:

+ Lợn (heo) ; Chó và tất cả các sản phẩm phụ của thịt lợn và / hoặc các dẫn xuất của chúng.

+ Các loài động vật trên cạn không được giết mổ theo nghi thức của người Hồi giáo (Bò, gà, Cừu…)

+ Các loài động vật lưỡng cư (Ếch, rắn,…)

+ Động vật có răng nanh, móng vuốt (Gấu, Hổ, Báo, Mèo…) và chim săn mồi bằng chân (Đại bàng, Diều hâu…)

+ Động vật có nọc độc

– Sản phẩm và/hoặc phụ phẩm từ các sinh vật biến đổi Gen (GMOs) mang gen Haram

– Phụ gia có thành phần rượu, bia, hoặc sản phẩm phụ của ngành công nghiệp đồ uống chứa cồn

Tất cả các sản phẩm sử dụng các nguyên liệu/ chất phụ trợ sản xuất từ  thành phần HARAM (bị cấm) trong quá trình sản xuất sản phẩm đều không được CHỨNG NHẬN HALAL.

– Các nguyên liệu, phụ gia, hóa chất… có thành phầm không đảm bảo/không rõ tình trạng Halal cũng bị xem là Haram

CÔNG TY TNHH SIS CERT

Địa chỉ: Tầng 14, Tòa nhà HM TOWN, 412 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP. HCM

Hotline: 0919 536 711

Email: phanqnhu11@gmail.com

Website: www.isosig.com

Trong quá trình thực hiện đơn vị doanh nghiệp cần hỗ trợ, tư vấn hãy liên hệ với chúng tôi-SIS CERT qua hotline 0919 536 711 | 0827 796 518 với đội ngũ nhân viên, chuyên viên nhiệt tình, trách nhiệm, kinh nghiệm sẽ đem lại sự hài lòng cho khách hàng.